Chia sẻ chương trình gửi thông tin lương hoặc các thông tin khác ... cho từng người qua mail bằng outlook.

CRV

SMod
Thành viên BQT
Chào mọi người,

Bản thân là smod nhưng lâu nay bận quá và cũng không tham gia và đóng góp được gì cho diễn đàn mình cảm thấy hơi ngại.
Như tiêu đề mình đã nêu nay có ứng dụng này muốn chia sẻ public lên diễn đàn mình cho mọi người cùng tham khảo và sử dụng,nhưng trước khi làm muốn hỏi thêm ý kiến mọi người xem thế nào?

Đây là ứng dụng mình đã viết cho công ty mình & một vài công ty bạn bè , sau một thời gian sử dụng các bạn khá là thích thú có thể gửi bất cứ thứ gì không nhất thiết là thông tin lương cũng có thể là các thông báo chung hoặc thông tin nào đó ...

Mình trình bày rất dở nên các xem hướng dẫn trong file để hiểu thêm nhé..hihi

Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

Hi vọng sẽ giúp ích được mọi người phần nào khi cần, mọi người có thể tùy biến theo để phát triển thêm nhé.

Chúc mọi người luôn mạnh khỏe & bình an
BR

Đính kèm

Sửa lần cuối:

Hvnhpro

Yêu THVBA
Cảm ơn Admin đã chia sẻ code.
Mình thấy Body mail chưa được đẹp lắm. Không biết có cách nào làm cho Body Mail được trình bày đẹp hơn không.
Mình cũng có dùng code để gửi từ file word nhưng chưa hoàn thiện lắm. Code như sau:

Mã:
Set wd = CreateObject("Word.Application")
Set doc = wd.Documents.Open(dirEmail, ReadOnly:=True)
wd.DisplayAlerts = True
doc.Content.Copy
Khi viết body mail thì dùng code sau để copy sang
Mã:
Set editor = .GetInspector.WordEditor
editor.Content.Paste
Tuy nhiên là mình đang không dùng được chữ ký của outlook. Giải pháp tạm thời là copy cả chữ ký vào file word.
Mình cũng đang ấp ủ thêm phần Maillings trong Word vào để cho Body mail nhìn chỉn chu hơn nhưng chưa xong.
Mong bạn có thể góp ý.

CRV

SMod
Thành viên BQT
Chào @Hvnhpro
Mình chỉ chia sẻ cách làm,còn không biết body như thế nào cho đẹp.

Trong code có đoạn:
Mã:
.HTMLBody = "<font size=""4"" face=""Times New Roman"" Color = ""#1F497D"">" & StrBody & "</font>" & "<br>"
Trong đó StrBody chính là nội dung đoạn văn bản cần chèn vào,các tham số tùy chỉnh định dạng nội dung văn bản: font size,face,Color ...
Trong file kèm nội dung gửi mail để thuận tiện xuống dòng với từng thông tin mình cũng đã tách làm nhiều nội dung nhỏ để bạn dễ tùy biến theo nội dung mình muốn.
Hoặc bạn có thể bổ sung theo cách sau:
Mã:
Public Sub send_mail(ByVal sheet_email As Worksheet, ByVal fileName As String, ByVal to_ As String, ByVal cc_ As String, ByVal sCode As String)
..
    Dim signature As String'<<--- Chữ ký
    signature = "Best regards" <--- Nội dung

With OutMail
...
            .HTMLBody = "<font size=""4"" face=""Times New Roman"" Color = ""#1F497D"">" & StrBody & "</font>" & "<br>" & _
                        "<font size=""10"" face=""Times New Roman"" Color = ""#1F497D"">" & signature & "</font>"
...
    End With
End Sub
Bạn tham khảo và tùy chỉnh thêm cho phù hợp.

BR

Hvnhpro

Yêu THVBA
Cảm ơn bạn đã trả lời. Đúng là nhu cầu mỗi người khác nhau nên không biết như thế nào cho đẹp được.

• Like
Reactions: CRV